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* Nyama ya nguruwe ni salama kabisa-|

Na Danson Kaijage, Dodoma Alitoa kauli hiyo kutokana na nyama ya nguruwe aliyepata miwili yenye thamani ya sh | kutokana na kula mabaki ya
‘ERIKALI imewatoa kuwepo kwa kauli mkanganyiko chanjo zinazotakiwa, tatizo la 800,000,000 inayolenga - dawa hizo kwenye vyakula
hofu watumiaji wa kwamba nguruwe sisalama nguruwe ana minyoo ambayo kuboresha Imul_ld_o;nb_mu ya ‘; VJPayy'ot_okapa na wanyama.
nyamaya nguruwe kuliwa na binadamu kwa m_adal ni hatari endapo ut;ula kama p;aabara ya uthibiti 1_1bora - Hili ni tatizo kubwa
maarufu kama kwamba ana wadudu wengi haijauawa na c}lan_]o',‘ma:dhara ili kuhalq}qsha cl;an]o ) o hnglmk_gbm dunia kwa sasana
(Kitimoto) kuwa nyama wanaosababisha maIadl'li. ) yake minyoo hiyo 1k1111gla zmazoz_ahs}}wa zinakidhi kanum | wafugaji wanapaswa k_uzmge;ga_ :
hiyo ni salama kama zilivyo Akitoa ufafanuzi Dk. Bitanyl kwenye ubongo 151 mlaji, anaweza za uzalishaji bora wa chanjo | ushauri unaotolewa ili kudhibiti,
nyama zingine . alisema nyama ya nguruwe ni kupata matatizo,” alisema Dk. (GMP) na kuzifanya zikubalike _ ameeleza.
Hayo yameelezwa na Mtendaji salama kama zilivyo nyama EHanyL, kitaifa na kimataifa. _ Dk Bitanyi alisema
Mkuu wa Wakala ya Maabara zingine isipokuwa mlaji Wakati huohuo wakala huo Katika hatua nyingine Dk. ' inakadiriwa kuwa ifikapo mwaka
va Veterinari Tanzania ((TVLA) anapaswa kuhakikisha mnyama umeeleza kuwa kwa kipindi Bitanyi alisema kuna umuhimu | 2030, watu zaidi ya milioni 10
Dk Stella Bitanyi alipokuwa huyo amepatiwa chanjo na dawa cha kuanzia mwaka 2018 hadi wa kupima na kujua ugonjwa | wartakufa kutokana na dawa
akizungumza na waandishi wa kama inavyotakiwa. sasa, serikali 1meV\(ekeza sh unaomsumbua. mnyama ili | kushindwa kuwatibu kwani
habari katika ukumbi wa Idara ya "Nyamaya nguruwe ni 5,667,000,000 katika taasisi ya kuweza kutoa tiba sahihi. | vimelea vya magonjwa vitakuwa
Habari Maelezo juu ya utekelezaji | Salamakabisakama zilivyo chanjo. . Matumizi holelayadawa, hasa | vimejenga usugu unaotokana na
wa shughuli za wakala katika nyama zingine, unachotakiwa Dk Bitanyi alisema taasisiya | dawa za aina ya antibaiotiki | matumizi holela ya dawa kwa
kuhakikisha ni kwamba unakula COSTECH, imefadhili miradi huweza pia kuathiri binadamu | binadamu na mifugo.
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. yakicubiri watei ‘ ni Dar es Salaam jana. Samaki mmoja
. Wachuuzi wa samaki wakisubiri wateja katika eneo Ia likonga Banana, J1! )
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Kasi ya ukuaji NMB yawakosha wateja,



